*Inshorar wutar daji - Kare kai daga gobarar daji*

Kare kai daga gobarar daji
Idan kana zaune a yankin da ke fama da gobarar daji, ka tabbata ka É—auki matakan da suka dace don kare gidanka daga waÉ—annan bala'o'i.

Duk da haka, saboda ba koyaushe yana yiwuwa a guje wa lalacewar gobarar daji ba, ya zama dole don kare kanku ta hanyar kuÉ—i ta hanyar samun inshorar da ta dace.

Tsarin gidan ku - Manufofin masu gida na yau da kullun sun shafi lalacewa da lalacewa da gobara ta haifar, gami da gobarar daji. A cikin lamarin gobara, mai ba da inshora zai biya kuɗin sake ginawa ko maido da gidan ku da kuma gyara lalacewar hayaki. Wannan ya haɗa da kowane gine-gine a ƙasarku, kamar gareji ko rumbun kayan aiki. Ya kamata masu rike da madafun iko ko haɗin gwiwa su tuntuɓi dokokinsu ko jinginar gida don gano wajibcin inshora na kansu da na ƙungiyar.

Abubuwan da kuke mallaka - Manufar masu gida ko masu haya kuma suna kare abubuwan ku daga asara ko lalacewa. Hakanan ya shafi sata da barna (misali, kwasar ganima bayan gobarar daji). Masu gida kuma za su iya rufe bishiyarsu da ciyayi.

Wurin zama - Idan gobarar daji ta sa gidanku ya zama mara amfani, inshorar masu gidan ku ko masu haya za su biya ku duk wani ƙarin kuɗin rayuwa (ALE), kamar ɗakin otal ko abinci.

Abin hawan ku - Babban ɓangaren keɓaɓɓen ɗaukar hoto na inshorar mota yana kare abin hawa daga wuta da ɓarna.

Kasuwancin ku - Manufofin mai mallakar kasuwanci na yau da kullun za su rufe lalacewar gobarar dukiya ga ginin, sararin ofis, kayan aiki, da kaya. Inshorar samun kuɗin kasuwanci, wanda kuma aka sani da inshorar katse kasuwanci (BI), ya ƙunshi ribar da kamfani zai samu da kuma duk wani ƙarin kuɗin aiki da aka biya sakamakon bala'in.

Adadin kuɗin inshorar ku yana ƙarƙashin sharuɗɗa da iyakokin manufofin ku. Yana da kyau a sami kayan aikin gida na zamani da kwafin muhimman takardu a waje.

Kamar yadda aka saba, tabbatar da cewa kuna da isassun inshorar masu gida da sauran abubuwan rufewa (kamar inshorar rai) don kare ku da kuÉ—i da dangin ku a yanayin wutar daji ko wani bala'i.

Idan dole ne ka shigar da da'awar wutar daji

Idan gobarar daji ta yi lahani ga dukiyar ku, bi waÉ—annan matakan:

Tuntuɓi masu sana'ar inshorar ku da wuri-wuri - Mai daidaitawa inshora zai iya ziyartar gidan ku don duba lalacewar, kuma za a buƙaci ku gabatar da mai insurer tare da cikakken "tabbacin asarar", wanda ya haɗa da bayanin kowane abu da ya lalace. , Kimanin ranar siyan, da kuma farashin maye ko gyara shi. Wannan shine lokacin da cikakken kayan aikin gida ya zo da amfani.

Kar a jefar da komai. Idan zai yiwu kuma mai lafiya, adana kayan da suka lalace har sai wakilin kamfanin inshora zai iya bincika lalacewar kuma ya shigar da da'awar.

Fahimtar abin da ake buƙata a gare ku: Mai inshorar ku na iya buƙatar ƙididdigar gyara-ko a'a. Yi tambaya tare da wakilin inshora game da sharuɗɗan shigar da da'awar.

Sanin ƙayyadaddun lokacin da'awar - Manufofin inshora yawanci suna da iyakacin lokaci don yin da'awar, wanda ya bambanta ta jiha da kamfani. Bincika inshorar ku don gano menene ƙaƙƙarfan lokaci don kada ku rasa damar shigar da da'awar ku.

Source: III

Previous Post Next Post